เมื่อวันที่ 7 มิถุนายน 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสุดหอม สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จัดการประชุมคณะกรรมการการรับประเมินคุณภาพภายนอกตามเกณฑ์ International Joint Accreditation Standards : iJAS Plus โดยมี ดร.สมปอง รักษาธรรม รักษาราชการแทนอธิการบดี เพื่อหารือและวางแผนจัดทำข้อมูลเพิ่มเติมให้แล้วเสร็จภายในเวลาที่กำหนดอันจะก่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อการประเมิน